- Nvidia jẹ́ alágbára fún àwọn ilé iṣẹ́ imọ̀ ẹ̀rọ tó ṣe pàtàkì gẹ́gẹ́ bí Microsoft àti Google pẹ̀lú àwọn GPU tuntun, tó ń darí ẹ̀ka AI.
- Àwọn onímọ̀ ìṣúná ń sọ pé ìkànsí Nvidia yóò dé àgbà $190, tó ń fi hàn pé ó lè ní ìdà 39% ìdàgbàsókè.
- Ìye ìkànsí ilé iṣẹ́ náà ti pọ̀ jùlọ ní ọdún tó kọjá nítorí ìṣe ìṣúná tó lagbara àti ìmúṣẹ́ tuntun.
- Ìṣàkóso $200 billion ní owó tó kù fún ọdún méjì tó ń bọ̀ yóò fi hàn pé ìdàgbàsókè tó ṣe pàtàkì wà.
- Ìretí owó tó ju $30 billion lọ ní àkókò tó ń bọ̀ ń mú kó dájú pé Nvidia ní 80% ìkànsí ọjà nínú AI GPUs.
- Ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ imọ̀ ẹ̀rọ tó ṣe pàtàkì ń jẹ́ kó dájú pé àìlera àìlera fún àwọn ọja Nvidia ń bá a lọ.
- Àwọn ìṣòro tó lè dènà ni àìlera ọjà àti àwọn olùdíje tó ń bọ̀ nínú àgbáyé imọ̀ ẹ̀rọ tó ń yí padà.
Ṣe àtúnṣe láti gba àǹfààní nínú ìdoko-owo tó yípadà! Nvidia ń ṣe àfihàn nínú ayé imọ̀ ẹ̀rọ, kì í ṣe irò. Gẹ́gẹ́ bí olóògbé nínú ẹ̀ka AI, ilé iṣẹ́ yìí ń gba àwọn àgbájọ́ àgbáyé gẹ́gẹ́ bí Microsoft àti Google pẹ̀lú àwọn GPU tó yípadà. Ìrètí náà gbooro ní àkókò tó ń bọ̀ fún àrọ̀ọ̀rọ̀ ìkànsí Nvidia, gẹ́gẹ́ bí àwọn onímọ̀ ìṣúná ṣe pọ̀n àkàndá rẹ̀ sí $190—ìdà 39% ìdàgbàsókè!
Ní ọdún tó kọjá, ìkànsí Nvidia ti gòkè, ti pọ̀ sí i, tó jẹ́ pé ó ti di mẹ́ta nínú iye rẹ̀, nítorí ìmúṣẹ́ ìṣúná tó yá àti ìmúṣẹ́ tuntun. Ròyìn pé ọdún méjì tó ń bọ̀ yóò mú owó tó pé $200 billion ní owó tó kù, tó ń fi hàn pé ìdàgbàsókè tó ṣe pàtàkì wà. Pẹ̀lú àwọn owó tó ń retí pé yóò kọja $30 billion ní àkókò tó ń bọ̀, Nvidia ń jẹ́ olórí àìlera, tó ń jẹ́ 80% ìkànsí ọjà nínú AI GPUs.
Kí ni ìdí tí a fi yẹ kó ròyìn Nvidia? Àwọn olóògbé rẹ̀ nínú àgbáyé AI ń jẹ́ kó jẹ́ àkàndá kan nínú ìmúṣẹ́ imọ̀ ẹ̀rọ. Àwọn GPU tuntun Nvidia ń fa àwọn ààlà, ń fa gbogbo nkan láti àwọn ilé iṣẹ́ data sí àwọn ohun elo AI tó nira. Àwọn ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ imọ̀ ẹ̀rọ tó ṣe pàtàkì ń jẹ́ kó dájú pé àìlera àìlera fún àwọn ọja rẹ̀.
Síbẹ̀, àwọn olùdoko-owo yẹ kó mọ̀ pé àwọn ìṣòro lè wà. Àgbáyé imọ̀ ẹ̀rọ tó ń yí padà yóò mu ìdíje tó lágbára wá, àti ìtàn ìkànsí Nvidia fi hàn pé ó ní ìṣòro àkókò kan. Kíkọ́ ẹ̀sìn láti jẹ́ olórí nínú àwọn olùdíje tó ń bọ̀ yóò jẹ́ ìṣòro pàtàkì.
Ní kíkà, ìṣàkóso Nvidia lórí ìmúṣẹ́ AI ń fi hàn pé ó jẹ́ àǹfààní tó lágbára fún àwọn tó fẹ́ kópa nínú ìmúṣẹ́ AI. Bí àkókò kan bá wà láti doko-owo, ó jẹ́ ìgbà yìí. Gba àkókò yìí kí o sì gùn lórí ìṣàkóso imọ̀ ẹ̀rọ pẹ̀lú Nvidia!
Ṣé àṣà Nvidia nínú AI GPUs yóò fa ìkànsí rẹ̀ sí ìtòsí tuntun?
Àwọn Àǹfààní àti Àìlera ti Ìdoko-owo nínú Nvidia
Àǹfààní:
– Olórí Ọjà: Nvidia ní 80% ìkànsí ọjà nínú AI GPUs, tó ń fi hàn pé ó jẹ́ olórí nínú imọ̀ ẹ̀rọ.
– Ìṣúná Tó Lágbára: Pẹ̀lú ìkànsí rẹ̀ tó ti mẹ́ta nínú iye ní ọdún tó kọjá àti àṣàrò pé $200 billion ní owó tó kù nínú ọdún méjì tó ń bọ̀, Nvidia fi hàn pé ó ní ìṣe ìṣúná tó lágbára.
– Ìbáṣepọ̀ Tó Ṣe Pàtàkì: Àwọn ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ imọ̀ ẹ̀rọ tó ṣe pàtàkì gẹ́gẹ́ bí Microsoft àti Google ń jẹ́ kó dájú pé àìlera àìlera fún àwọn ọja rẹ̀.
Àìlera:
– Ìṣòro Àìlera: Ìkànsí náà ní ìtàn ìṣòro àkókò kan, tó lè ní ipa lórí àwọn olùdoko-owo àkókò.
– Àgbáyé ìdíje: Àgbáyé imọ̀ ẹ̀rọ tó ń yí padà ń mú àwọn olùdíje tuntun wá, tó lè fa ìṣòro sí ìṣàkóso Nvidia.
Àwọn Àkíyèsí Ọjà
– Àwọn Àkíyèsí Owó: Owó Nvidia ní ìretí pé yóò kọja $30 billion ní àkókò tó ń bọ̀, tó ń fi hàn pé ìdàgbàsókè ń bá a lọ nínú àgbáyé ìdíje.
– Ìtòsí Ọjọ́ iwájú: Àwọn onímọ̀ ìṣúná ti pọ̀n àkàndá rẹ̀ sí $190, tó ń fi hàn pé ìdàgbàsókè 39% wà.
Àwọn Ìlànà Lóòótọ́ & Àwọn Ìmúṣẹ́
– Àwọn Ohun Èlò AI: Àwọn GPU Nvidia jẹ́ àkàndá nínú àtúnṣe àwọn àǹfààní AI nínú àwọn àgbègbè tó yàtọ̀, láti ilé ìwòsàn sí ilé iṣẹ́ ọkọ ayọ́kẹ́lẹ́.
– Àwọn Ilé Iṣẹ́ Data: Àwọn GPU jẹ́ pàtàkì fún àwọn ilé iṣẹ́ data, ń mú kí ìmúṣẹ́ awọ̀n data àti ìmúṣẹ́ awọ̀n data fún àwọn ilé iṣẹ́ káàkiri ayé.
Àwọn Ìbéèrè Pàtàkì Nípa Nvidia
1. Kí ni ń fa ìṣàkóso Nvidia nínú ẹ̀ka AI?
– Ìṣàkóso Nvidia jẹ́ kó dájú pé ó jẹ́ olórí nítorí ìmúṣẹ́ GPU tuntun rẹ̀, àwọn ìbáṣepọ̀ tó ṣe pàtàkì, àti agbára rẹ̀ láti yí padà sí àwọn imọ̀ tuntun. Àkànṣe ilé iṣẹ́ rẹ̀ lórí ìwádìí àti ìdàgbàsókè ń jẹ́ kó ṣẹ̀dá àwọn ìmúṣẹ́ tuntun tó ń bá a lọ.
2. Báwo ni Nvidia ṣe ń koju ìdíje ọjà?
– Látàrí ìdíje tó ń yí padà, Nvidia ń fojú kọ́ra sí ìmúṣẹ́ imọ̀ tuntun, ń jẹ́ kó dájú pé ó ní ìbáṣepọ̀ tó lágbára nínú ilé iṣẹ́, àti pé ó ń lo iriri rẹ̀ nínú ìdàgbàsókè GPU láti pèsè àwọn ọja tó dájú.
3. Kí ni àwọn ìpalára ààbò tó wà nínú ìmúṣẹ́ AI Nvidia?
– Nvidia ń lo àwọn ìmúṣẹ́ ààbò tó lágbára nínú imọ̀ AI rẹ̀ láti dáàbò bo data àti àwọn àpẹẹrẹ láti àwọn ìkànsí cyber. Ilé iṣẹ́ náà ń ṣe àtúnṣe ààbò rẹ̀ láti mú kí ìmúṣẹ́ AI rẹ̀ dájú.
Àwọn Ìjápọ̀ Tó Ṣe Pàtàkì
– Nvidia fún ìròyìn tuntun, ìtàn ọja, àti àwọn ìmúlò àjọṣepọ̀ nípa ìmúṣẹ́ àti ìlànà ọjà Nvidia.